Idan kai samfurin SaaS ne ko kamfanin SaaS, sannan Adwords na iya zama babbar hanya don fitar da ci gaba. Adwords yana ba ku damar ƙirƙirar yakin talla don samfur ko sabis ɗin ku, kuma zaka iya ƙirƙirar kamfen cikin sauƙi cikin mintuna. Kuna iya ƙaddamar da shi don dubawa, kuma tallan ku na iya zama cikin 'yan kwanaki. Ko kuma za ku iya hayar ƙwararriyar hukumar PPC don haɓaka kamfen ɗin talla don kasuwancin ku wanda zai haɓaka haɓaka. Har ma za su rubuta maka shawarwari kyauta.
Keywords tare da babban ƙarar bincike
Lokacin da kake son kai hari ga masu sauraro da yawa, za ku so kuyi la'akari da kalma mai mahimmanci tare da ƙarar bincike mai girma. Babban maɓalli mai faɗi zai taimaka muku samun ƙarin ɗaukar hoto da aika ƙarin zirga-zirga zuwa gidan yanar gizon ku. Duk da haka, ku sani cewa injunan bincike ba koyaushe suke daidai ba. Wannan yana nufin cewa babban keyword ƙarar bincike zai sami ƙarin gasa sabili da haka, tayin da aka ba da shawara zai iya zama mafi girma. Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci don nemo kalma mai mahimmanci wanda ba shi da gasa sosai kuma ba zai cinye yawancin kasafin ku ba..
An yi sa'a, there are a few ways to find keywords with high search volume. Na farko, you can look at monthly search volumes. Some keywords have a large spike in search volume around October and December. Other months may have low search volume. This means you need to plan your content accordingly throughout the year. Another way to find keywords with high search volume is to use Google Trends data or Clickstream data to determine their popularity.
Once you know what keywords are high in search volume, you can start evaluating them for their relevance. A high search volume keyword has the highest likelihood of generating traffic, while a low volume keyword will receive little traffic. Da kyau, your keywords should be targeted to the types of people who are looking for your specific product or service. Ga hanya, za ku iya tabbatar da cewa tallanku zai jawo hankalin masu sauraro masu dacewa.
Baya ga babban ƙarar bincike, ya kamata ka kuma yi la'akari da gasa na keyword. Mahimman kalmomi tare da ƙananan ƙarar bincike sun fi sauƙi don matsayi kuma suna da ƙananan gasa. Wannan yana da mahimmanci idan kuna son jawo hankalin babban adadin sabbin baƙi. Har ila yau, yana da daraja la'akari da gaskiyar cewa manyan kalmomi masu girma na bincike zasu buƙaci ƙarin lokaci da ƙoƙari don isa manyan matsayi.
Moz Keyword Explorer babban kayan aiki ne da za a yi amfani da shi don bincika gasa na kalmomi. Yana da kyauta don amfani kuma ya zo tare da Moz Pro suite. Idan kana neman ci-gaban kayan aikin tantance kalmomi, wannan na iya zama mafi kyawun zaɓi a gare ku. Yana ba da nuni mai zurfi na yadda gasa keyword yake kuma yana ba da shawarar sauran kalmomin da suka dace. Hakanan yana nuna ikon yanki da maki ikon shafi don manyan kalmomi masu girma.
Faɗin wasa yana ba ku damar isa ga mafi yawan masu sauraro
Lokacin da yazo ga keywords akan Google Adwords, m wasa ne tsoho saitin. Wannan yana ba ku damar isa ga mafi girman masu sauraro mai yiwuwa. Duk da haka, matsalar tare da m wasa shi ne cewa ba za ka iya kai hari ga masu sauraron ku ma. Bugu da kari, zai iya bata yawancin kasafin ku.
Don taƙaita masu sauraron ku, za ka iya amfani da jimlar magana. Wannan zaɓin zai ba ku damar amfani da bambance-bambancen kalmomin ku da yawa, kamar bambance-bambancen bambance-bambancen babban kalmar ku ko jumlar da ta zo gabanin ko bayan jumlar ku. Wannan saitin kuma zai kawar da yuwuwar tallace-tallacen da ke nunawa don kalmomin bincike marasa mahimmanci.
Wani muhimmin abin la'akari idan ya zo ga ma'anar maɓalli shine yawancin bambance-bambancen kalmar ku za su bayyana a cikin talla.. Faɗin wasa shine saitin tsoho akan Google Adwords kuma zai nuna tallace-tallacenku don kowane bambancin jumlar jumla. Irin wannan nau'in matches na mahimmin kalmomi za su ɓata kuɗi mai yawa ta hanyar haifar da tallace-tallace don ma'anar ma'ana da kuskuren rubutu, wadanda ba a kai hari ba. Wasan wasa kuma shine ɗayan shahararrun saitunan matches na maɓalli. Yana ba ku mafi girman kai, amma yana iya yin tasiri mara kyau akan ƙimar danna-ta.
Wani fa'idar faffadan wasa shi ne cewa ba shi da ƙarancin gasa fiye da kunkuntar wasa. Faɗin kalmomi mahimman kalmomi suma ba su da tabbas sosai, wanda ke nufin cewa suna iya yuwuwar isa ga mutanen da ba sa buƙatar ayyukan ku. Misali, idan kun mallaki kamfani mai duba tallan dijital, za ku iya ba da matsayi ga faɗin kalma mai faɗi “dijital marketing.” Wannan zai ba da damar tallan ku don isa ga mutanen da ke neman bidiyon tallan dijital da software.
Fahimtar matches na keyword zai adana ku kuɗi kuma yana taimaka muku kewaya fayilolin taimako. Faɗin mahimmin kalmomin wasa gabaɗaya ba su da niyya kuma suna da ƙarancin ƙima, amma suna kawo mafi girman adadin zirga-zirga. Faɗin mahimmin kalmomin wasa ba su da takamaiman takamaiman, amma suna iya samun ƙananan CPC. Don samun mafi kyawun kuɗin kuɗin ku, yi amfani da dabarun kalma mai faɗin wasa wanda ke haɗa kyawawan kalmomi tare da jumla ko ainihin mahimmin kalmar wasa.
Broad wasa shine mafi kyawun zaɓi lokacin da kuke son isa ga mafi yawan masu sauraro. Ba ya ɗaukar lokaci mai tsawo don saitawa kuma ana iya juyawa baya ba tare da wani ɓoyayyen bayanai ba. Haka kuma, yana ba ku ƙarin damar isa ga masu sauraro daban-daban.
Farashin kowane danna
Farashin kowane danna don tallan Adwords na iya bambanta sosai dangane da masana'antar ku. Don yawancin kalmomin shiga, za ku biya a kusa $1 ku $2 kowane danna. Duk da haka, CPCs na iya zama mafi girma a wasu masana'antu, kamar ayyukan shari'a. Misali, Kudin da aka danna don sabis na doka zai iya kaiwa zuwa $50 kowane danna, yayin da farashin tafiye-tafiye da karbar baki ya yi kadan $0.30. Duk da haka, yana da kyau koyaushe ku ɗauki ROI ɗin ku a cikin lissafi kafin aiwatar da yakin Adwords.
Ga masu talla, farashin kowane danna don Adwords an ƙaddara ta nau'in samfur ko sabis ɗin da kuke bayarwa. Idan ka sayar a $15 e-kasuwanci samfurin, to ba zai yi ma'ana biya ba $20 kowane danna. Duk da haka, idan kuna siyarwa a $5,000 hidima, Farashin da aka danna don tallan ku na iya zama kamar haka $50 kowane danna.
Kudin da aka danna don Adwords kashi ne na kudaden shiga da aka samu daga kowane dannawa. Ya bambanta dangane da nau'in samfurin da aka tallata da katin ƙimar mawallafin. Gabaɗaya, mafi mahimmancin samfur shine, mafi girma farashin kowane danna. Yana yiwuwa a yi shawarwari da ƙaramin ƙima tare da mai wallafa ku, musamman idan kuna aiki akan kwangilar dogon lokaci.
Adwords yana ba ku damar amfani da nau'ikan farashi daban-daban, gami da bin diddigin juzu'i mai tsauri da tayin CPC. Ko wane samfurin tayin da kuka zaɓa zai dogara da gaba ɗaya burin yaƙin neman zaɓe ku. Amfani da tayin CPC don tallan ku na iya ƙara jujjuyawar ku, yayin da bin diddigin juzu'i na iya haɓaka abubuwan da kuke gani.
Kudin da aka danna don Adwords baya gyarawa, kuma al'amuran suna canzawa akan lokaci. Ana samun sabbin bayanai a SECockpit. Akan na'urorin hannu, Ana nuna ƙimar CPC a cikin wani shafi da ake kira “Matsakaicin CPC”. Google yayi iƙirarin cewa wannan ginshiƙi ya fi tsohon Kayan aikin Maɓalli, don haka ƙimar CPC na iya ɗan bambanta a cikin SECockpit.
Yayin da babban CPC yana nufin kuna biyan kuɗi da yawa don kowane dannawa, Hakanan yana iya nufin cewa tallan ku baya jin daɗin masu sauraron ku kuma kuna buƙatar canza dabarun ku. Akasin haka, ƙananan CPC yana nufin kuna samun dannawa da yawa don kasafin kuɗin ku. Dangane da burin kamfanin ku, za ku iya daidaita CPC ɗin ku bisa manufa Komawa kan Zuba Jari.
Sakamakon inganci
Adwords’ Makin inganci muhimmin abu ne don tantance sanya tallace-tallacen ku da farashin kowane dannawa (CPC) da za ku bayar. Maki mai girma yana nufin cewa tallace-tallacenku na iya jawo hankalin zirga-zirga masu inganci kuma su canza da kyau. Akwai abubuwa da yawa da suka shafi wannan maki. Duk da yake CTR yana ɗaya daga cikin mafi mahimmanci, akwai wasu da yawa da za a yi la'akari da su.
Makin ingancin tallan ku shine nunin gidan yanar gizon ku da nau'ikan tallan da kuke gudana. Samun maki mai inganci zai nuna cewa tallace-tallacenku sun dace kuma suna taimakawa masu sauraron ku. Ƙara darajar ƙimar ku zai taimake ku don ƙara darajar tallanku.
Tallace-tallacen da ke da makin inganci mafi girma za a nuna su mafi girma akan shafukan injin bincike. Bugu da kari, Maki mai inganci na iya haifar da babban darajar talla, sa tallan ku ya zama mafi bayyane ga masu sauraron ku. Wannan na iya haifar da ƙarancin farashi a kowane danna da babban nasarar yakin neman zabe.
Don inganta darajar tallan ku, tabbatar da cewa kwafin ku ya dace da kalmomin ku. Kwafin talla wanda ba shi da mahimmanci yana iya zuwa a matsayin yaudara ga masu amfani. Da kyau, kwafin talla ya kamata ya kasance mai dacewa kuma mai jan hankali, ba tare da kaucewa hanya mai nisa ba. Bugu da kari, ya kamata a kewaye shi da rubutu mai dacewa wanda ya dace da kalmomi. Ta hanyar yin wannan, za ku iya tabbatar da cewa tallan ya sami mafi dacewa dannawa mai yiwuwa.
Makin ingancin tallan ku yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke tantance sanya tallan ku akan sakamakon bincike.. Wannan ƙimar ta dogara ne akan abubuwa da yawa, gami da rubutun tallan ku, keyword dace, da dacewa shafi na saukowa. Idan tallan ku ya sami Maki mai inganci, ya kamata ya bayyana a shafi na biyu ko na uku na sakamakon binciken.
Shafukan sauka kuma suna taka muhimmiyar rawa wajen jujjuyawa. Shafin saukarwa wanda ba shi da farin sarari kuma yana cike da launuka zai iya kaiwa ga baƙi barin shafin. Don inganta canjin canji, shafinka ya kamata ya zama gajere, Laser mai da hankali, kuma ba tare da yawan shagala ba.