Imel info@onmascout.de
Waya: +49 8231 9595990
Idan kun kasance sababbi ga Adwords, kuna iya mamakin yadda za ku ƙara yawan kuɗin ku. Akwai abubuwa da yawa da za a yi la'akari da su yayin haɓaka yakin neman nasara, gami da Kudin da aka danna (CPC), Dabarun yin ciniki, Danna-ta hanyar ƙimar, da Kalmomi mara kyau. A cikin wannan labarin, za ku koyi yadda ake amfani da waɗannan kayan aikin yadda ya kamata don samun mafi yawan kuɗin kuɗin ku. Idan ba ku da tabbacin wane awo za ku bi, mun rushe asali.
Idan kuna son sanin nawa tallan ku ke kashewa, ya kamata ku sani cewa akwai abubuwa da yawa da ke ƙayyade adadin kuɗin da kuke kashewa kowace dannawa. Kalmomin ku, talla rubutu, shafi na saukowa, da ingancin maki duk suna taka rawa a cikin adadin da kuke kashewa ta dannawa. Don inganta CTR ku, tabbatar da cewa duk waɗannan abubuwan sun dace da kasuwancin ku. Samun babban CTR zai gamsar da Google cewa gidan yanar gizonku ya dace da kalmomin neman da mutane ke rubutawa.
Ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da za a tuna shine matsakaicin farashi a kowane danna don AdWords (CPC). Yayin da wannan lambar zata iya bambanta sosai, gabaɗaya bai kai dala ɗaya ba. Matsakaicin CPC don kasuwancin e-commerce shine $0.88, don haka yin umurni $5 don lokacin da ke da alaƙa da safa na hutu ba zai zama mara riba ba. Idan safa sun kasance $3, Matsakaicin CPC zai ragu sosai. Ya kamata koyaushe ku tabbatar da bin diddigin kuɗin ku tare da madaidaicin takaddar Google ko makamantansu.
Duk da tsadar AdWords, har yanzu yana yiwuwa a kiyaye kasafin kuɗin tallan ku cikin rajistan. AdWords yana ba ku damar geotarget abokan cinikin ku dangane da wuri, harshe, da na'urar. Bugu da kari, Kuna iya amfani da Google Pay don biya har zuwa $1,000,000 a cikin lissafin Adwords. Kuna iya ƙara ƙima zuwa kamfen ɗin tallanku kuma ku biya su kowane wata ta hanyar lissafin kuɗi. Yawancin manyan masu talla sun riga sun yi amfani da wannan zaɓi don biyan abokan cinikin su.
Wani muhimmin al'amari da za a yi la'akari da shi shine farashin kamfen ɗin ku. Yawancin tallan tallace-tallace masu nasara sune waɗanda ke jagorantar mafi girman ROI, ba tare da rasa wani tallace-tallace ko damar jagoranci ba. Ya kamata ku kuma tuna cewa ƙananan farashi ba sa samar da zirga-zirga mai inganci. Sakamakon haka, Matsakaicin CPC ɗinku ba shine farashin da kuke biya ba, kuma kuna biyan kuɗi kawai don share iyakokin Ad Rank kuma ku doke masu fafatawa.
Don haɓaka ribar kamfen ɗin ku na Adwords, ya kamata ku yi amfani da dabarun ba da kyauta mai wayo. Wannan dabarar ita ce manufa ga waɗanda ba su da tabbacin waɗanne kalmomi ne za su kawo musu mafi yawan riba ko kuma ba su da lokacin da za su saita tayin da hannu.. Wannan dabarar ƙaddamarwa ta ƙunshi saita babban tayi don takamaiman kalmomi kuma kawai ya shafi waɗannan kalmomin. Irin wannan dabarar dabara za ta tabbatar da tallace-tallacen ku sun sami mafi girman bayyanar.
Za'a iya amfani da wannan dabarar siyarwa don haɓaka juzu'i. Zai nuna tallace-tallace lokacin da mutane ke neman keyword ɗin ku ko kusa da bambancin. Duk da haka, yana da tsada kuma. Ya kamata ku yi amfani da wannan dabarun kawai idan kasafin kuɗin ku yana da yawa. Wannan dabarar tana ceton ku lokaci mai yawa saboda tana sarrafa ayyukan ta atomatik. Amma yana iya zama bai dace da waɗanda ba su da lokacin bincike da gwada dabaru daban-daban. Mafi kyawun hanyar da za a yi amfani da shi don yaƙin neman zaɓe shine nemo wanda ya dace da masu sauraron ku da kasafin kuɗi.
Nufi don ƙara yawan juzu'i ta hanyar haɓaka tallan tallace-tallace waɗanda ke da yuwuwar haifar da ƙarin juzu'i. Yin amfani da wannan dabarun na iya inganta ROI na kamfen ɗin ku. Babban tayi zai haifar da ƙarin dannawa, amma zai kashe ku ƙarin kuɗi idan ya kasa fitar da juyawa. Don haka, lokacin zabar dabarun talla don kamfen ɗin ku na Adwords, ku tuna cewa wannan dabarar ba ta kowane mai talla ba ce.
Wannan dabarar tayin tayi kyau ga masu amfani da takamaiman manufa. Idan kuna ƙoƙarin ƙara dannawa ta hanyar ƙima ko ƙimar gani, CPM mai gani babbar hanya ce don cimma burin ku. Ƙarin juyawa da kuke samu don takamaiman farashi, yawan kudin da za ku samu. Wannan dabarar tayin zata kuma taimaka muku inganta alamar alamar ku da kuma ƙara wayar da kan ku. Don haka, yi amfani da wannan dabarar don haɓaka ribar ku. Duk da haka, Dole ne ku tuna cewa babu girman girman da ya dace da duk mafita idan ya zo ga zabar dabarun siyarwa.
Samun babban adadin danna-ta a cikin yakin Adwords alama ce mai kyau, amma idan tallan ku ya gaza canza baƙi zuwa abokan ciniki masu biyan kuɗi, sakamakon bai kai ga gamsarwa ba. Ƙirƙirar tallace-tallace masu dacewa waɗanda ke yin niyya ga kalmomin da suka dace shine mabuɗin don haɓaka ƙimar danna-ta, don haka yana da mahimmanci a gwada kowane kashi. Binciken keyword wani muhimmin bangare ne, don haka a tabbata tallan ku da aka biya sun dace da mutanen da ke neman samfuran ko ayyukan da kuke bayarwa.
Matsakaicin adadin danna-ta don yakin AdWords yana kusa 5% domin nema da 0.5-1% don nunin cibiyoyin sadarwa. Matsakaicin danna-ta yana taimakawa lokacin sake fasalin kamfen, kamar yadda suka nuna sha'awar m abokan ciniki. Hakanan za'a iya auna ƙimar danna-ta hanyar yawan zazzagewar abun ciki mai amfani. Sauƙaƙe wa abokan ciniki don sauke abun cikin ku, saboda hakan zai kara gamsuwar abokin ciniki, kuma a ƙarshe, yuwuwar su na siyan samfuran ku.
Don fahimtar yadda ake haɓaka CTR ku, duba bayanai daga nau'ikan asusun AdWords daban-daban. Misali, Asusun B2B yawanci suna da manyan CTR fiye da asusun B2C. Waɗannan asusun suna da yuwuwar samar da ƙwararrun jagora da sayar da abubuwa masu daraja. Ana iya bincika waɗannan asusun tare da ƙananan CTR ta amfani da samfurin asusun nasu, wanda ke nufin ba lallai ne sakamakon ba zai iya zama wakilcin manyan asusu ba.
Idan kuna gudanar da yakin neman-adre, Kuna iya tsammanin samun CTR mafi girma a cikin hulɗar soyayya ko masana'antar balaguro. Yaƙin neman zaɓe na iya ƙara CTR ɗin ku, kamar yadda masu amfani da gida suka amince da shagunan gida. Yayin da tallace-tallacen rubutu da hoto ba za su zama mai gamsarwa ba kamar waɗanda ake amfani da su don samar da gubar, tallace-tallace na bayanai na iya ƙarfafa sha'awar da kuma shawo kan masu kallo su danna su. Yana da muhimmanci a san cewa kowane keyword, ad, kuma jeri yana da nasa CTR.
Akwai dalilai da yawa don amfani da kalmomi mara kyau a cikin Adwords. Yin amfani da su zai taimake ka ka yi niyya ga masu sauraron da suka fi dacewa da kuma rage dannawar da ba a yi amfani da su ba. Bugu da kari, waɗannan kayan aikin za su taimake ka ka guje wa yin izgili a kan kanka ko cin mutuncin tunaninka. Don haka, ta yaya za ku yi amfani da kalmomi mara kyau? Kuna iya karantawa don gano dalilin da yasa kalmomi mara kyau suke da mahimmanci. Ga kadan daga cikinsu:
Mahimman kalmomi mara kyau suna nufin tsakiya ko mafi mahimmanci kalmar jumlar kalmar. Misali, idan kai mai aikin famfo ne, kana so ka tallata ga masu neman ayyukanka, ba ga masu neman aiki ba. Saboda haka, ainihin kalmarka ta mummunan shine “mai aikin famfo” kuma “mai aikin famfo.” Idan kuna tallan allon aiki, za ku yi amfani da kalmar “aiki” a matsayin korau keyword.
Wata hanya don gano munanan kalmomi ita ce duba rahoton Neman Neman ku. Amfani da wannan rahoto, za ku iya gano tambayoyin neman da ba su dace da alkukin ku ba. Ta amfani da kalmomi mara kyau, za ku iya inganta tallan tallanku. Misali, idan kana sayar da katifa, za ku iya zaɓar tallata katifa ga maza, amma ka gwammace ka maida hankali akan mata. Na maza, duk da haka, kalmomi mara kyau bazai zama masu dacewa ba.
Yayin da madaidaicin madaidaicin madaidaicin ba ya shafi daidaita jumla, zai hana tallace-tallace fitowa lokacin da tambaya tana da dukkan kalmomi da kalmomi marasa kyau. Madaidaicin madaidaicin madaidaicin zai kuma hana tallace-tallace fitowa a cikin tambayoyin nema masu ɗauke da waɗannan sharuɗɗan. Wadannan kalmomi mara kyau suna da kyau ga sunayen alamar da ke da dangantaka ta kusa da juna kuma don irin wannan tayi. Yana da mahimmanci a san abin da kalmomi mara kyau suke nufi a gare ku. Idan ba kwa son kashe kuɗi da yawa akan talla, kalmomi mara kyau sune hanya mafi kyau don sanya tallan ku ya dace.
Babban CTR ba shine kawai awo da ke da mahimmanci a talla ba. Kamfen talla na iya kasa canzawa saboda ba sa niyya ga mahimman kalmomin da suka dace. Don hana hakan, yana da mahimmanci a gwada kowane kashi na tallan ku. Binciken keyword wani abu ne mai mahimmanci, domin tallan ku da aka biya su dace. Idan kun kasa yin haka, za ku bata kudi.
Kuna iya ƙara ƙimar danna-ta hanyar yin tallan ku a matsayin mai gamsarwa gwargwadon yiwuwa. Gwada bayar da shawara ta musamman. Tabbatar da mayar da hankali kan shawarwarin siyar da ku na musamman kuma ku samar da fa'idodi masu ma'ana ga masu amfani da ku. Ta hanyar sauƙaƙe ɗaukar mataki, mutane za su yi yuwuwar danna ta tallan ku. Hakanan zai taimaka wajen rubuta kwafin talla mai ban sha'awa. Ta hanyar bin waɗannan matakan, za ku yi kyau kan hanyarku don ƙirƙirar tallace-tallace tare da danna-ta hanyar ƙima na akalla 8%.